Dien dan hien da ko con hoat dong
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập
Latest topics
» Muss2.Com Sever mới - Niềm Vui Mới - Đam mê mới - Open beta tháng 11
by Tue Nov 06, 2012 10:21 pm

» .Mu Online Hùng Bá ra mắt seveer mới open ngày mùng 10 tháng 12 năm 2011
by Thu Dec 08, 2011 1:21 am

» WwW.VnGunny.Com | Hack Gunny | Shop Gunny | Hack Wow+12 | Hack Xu Gunny | Hack Đá Cường Hóa | AutoGunny 3.2 | Hack Game Gunny 3.2 | Gunny
by Fri Dec 02, 2011 12:11 pm

» WwW.VnGunny.Com | Hack Gunny | Shop Gunny | Hack Wow+12 | Hack Xu Gunny | Hack Đá Cường Hóa | AutoGunny 3.2 | Hack Game Gunny 3.2 | Gunny

by Fri Dec 02, 2011 12:10 pm

by Fri Dec 02, 2011 12:09 pm

Phải "XXX" thì "đèn dầu" mới "mở mắt"??? Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down

Copy link này gửi đến cho bạn bè nha!

Thu Feb 19, 2009 3:14 pm
Admin
Admin
Vip
Vip
Nam

Phải "XXX" thì "đèn dầu" mới "mở mắt"??? Vide

Bài gửiTiêu đề: Phải "XXX" thì "đèn dầu" mới "mở mắt"???
https://sahuynh.forumvi.com

- Toàn những thắc mắc... khó đỡ cả... Phải "XXX" thì "đèn dầu" mới "mở mắt"??? 09
1. Cháu muốn hỏi là có phải chỉ thủ dâm và “XXX” thì “đèn dầu” mới lột bao quy đầu phải không ạ. (Hoàng)
Trả lời:
Bạn Hoàng thân mến!
Việc “đèn dầu” có “mở mắt” (lột bao quy đầu) hay không không phụ thuộc gì vào việc bạn đã từng “XXX” hay thủ dâm hay không đâu. Đó là một biểu hiện sinh lý hoàn toàn bình thường của con người mà thôi. Nếu “đèn dầu” của bạn không thể “mở mắt” (hẹp bao quy đầu) bạn nên tới các cơ sở y tế để khám và thực hiện thủ thuật cắt bao quy đầu. Thủ thuật này khá đơn giản và không tốn kém nhiều cũng như là để lại hậu quả gì quá lớn.
2. Em nghe nói, cắt bao quy đầu cũng có thể nguy hiểm đến sức khoẻ, và 20% khả năng phẫu thuật không thành công. Vậy "không thành công" ở trường hợp này là thế nào? Có nguy hiểm đến sức khoẻ và khả năng sinh dục và có con sau này không? Được biết có thể phẫu thuật cắt bao quy đầu ở tất cả các bệnh viện, xin cho em biết giá thành là bao nhiêu và thời gian làm phẫu thuật có nhanh không ạ? Có thể đi 1 mình hay phải có phụ huynh đi kèm? (Giấu tên)
Chào bạn!
Không hiểu bạn tìm được ở đâu thông tin cho rằng “cắt bao quy đầu thì nguy hiểm tới sức khoẻ và 20% phẫu thuật không thành công???” Xin đính chính lại với bạn rằng cắt bao quy đầu gần như không để lại một biến chứng nguy hiểm nào (ngoài những viêm nhiễm do giữ vệ sinh không tốt”. Bao quy đầu chỉ là một “miếng da” bao quanh bên ngoài quy đầu, và thủ thuật cắt bao quy đầu rất đơn giản và dễ thực hiện. Cho nên nó gần như không ảnh hưởng tới khả năng “XXX” và có em bé như bạn lo lắng đâu. Chi phí thực hiện không quá lớn, mỗi nơi mỗi khác nhưng chỉ khoảng tầm 200 ngàn thôi bạn ạ. Bạn có thể đi một mình hoặc với phụ huynh, điều đó không quá quan trọng đâu.
3. Cháu mới 16 tuổi nhưng dạo này người yêu cháu rất hay bắt cháu phải “chiều” anh í! Bây giờ phải làm thế nào ạ! Mấy lần anh í cho tay vào chỗ kín của cháu. Liệu cháu có bị làm sao không? (Baby)
Trả lời:
Chào bạn!
Điều duy nhất và cần thiết nhất mà bạn phải làm là hãy nghiêm túc nói chuyện và từ chối thẳng với bạn í. Bạn mới 16 tuổi, chưa đủ trưởng thành cả về thể chất lẫn tinh thần để làm chuyện đó. Hơn nữa, bạn có chắc rằng tình yêu của hai người đủ vững chắc để đi đến hôn nhân không? Khi mà bạn còn có cả một tương lai dài phía trước? Bạn còn nhiều quyết định và nhiều bước rẽ trong cuộc đời. Hãy cân nhắc kỹ càng bạn nhé, bởi nếu xảy ra “hậu quả” ảnh hưởng đầu tiên và nặng nề nhất vẫn là ở chính bạn mà thôi.
Bạn không nên ở những nơi quá riêng tư và thuận lợi cho anh í trong việc “đòi hỏi”, cũng như là phải tỏ ra kiên quyết hơn, không để anh í “chạm vào chỗ kín” như vậy nữa nhé!
4. Em 18 tuổi, kinh nguyệt không đều, thỉnh thoảng vài tháng mới có một lần. Từ tháng 7 tới giờ “đèn đỏ” vẫn chưa xuất hiện. Em thủ dâm rất nhiều lần, có lần vào lớp 8 em bị ra máu khi thủ dâm. Như vậy có phải em đã bị “rách” rồi không? Em muốn đi khám nhưng lại sợ sẽ bị vô sinh nữa. (Giấu tên)
Trả lời:
Chào bạn!
Thứ nhất là Bs Kênh14 khuyên bạn nên đi khám, không hiểu bạn nói “em muốn đi khám nhưng sợ vô sinh nữa” là sao? Vì dù bạn có đi khám hay không thì (nếu) bị vô sinh vẫn cứ là vô sinh thôi. Hơn nữa bạn cần đi khám để biết rõ chắc chắn để không phải cứ nơm nớp lo sợ nữa.
Trở lại với vấn đề của bạn, những triệu chứng mà bạn đã kể, rất có thể bạn đã bị chứng rối loạn kinh nguyệt mà cụ thể là kinh thưa. Đây là chứng để gọi những người có vòng kinh trên 35 ngày. Nguyên nhân thì có rất nhiều, như là sự phát dục chậm của não hoàn, ít rụng trứng, thoái hoá noãn bào, hoặc các bệnh đường sinh dục… Do đó bạn lại càng phải đi khám ngay để xác định nguyên nhân chính xác và có phương pháp điều trị phù hợp, vì hậu quả của nó rất nghiêm trọng, có thể ảnh hưởng tới khả năng “có em bé” sau này, thậm chí là vô sinh nữa đấy.

Theo bạn, chủ đề này được mấy sao:
Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang

Phải "XXX" thì "đèn dầu" mới "mở mắt"???

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang
Trang 1 trong tổng số 1 trang